JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU CHAMA CHA ALLIANCE FOR CHANGE AND TRANSPARENCY
(ACT - WAZALENDO) KUTOKUWA NA WAGOMBEA WA KITI CHA RAIS NA
MAKAMU WA RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA KATIKA

UCHAGUZI MKUU WA MWAKA 2025

Dodoma, Tarehe 22 Septemba, 2025

Katika tovuti rasmi ya Chama cha Alliance for Change and Transparency (ACT -
Wazalendo) taarifa iliyotolewa tarehe 21 Septemba, 2025, imeonesha uwepo wa
Mkutano wa Uzinduzi wa Ilani ya Uchaguzi ya ACT- Wazalendo katika Makao Makuu
ya Chama hicho na kufuatiwa na Mkutano wa Uzinduzi wa Kampeni za Ubunge
katika Jimbo la Segerea. Taarifa hiyo imebainisha kuwa, shughuli zote mbili
zitahudhuriwa na waliotajwa kama wagombea wa Kiti cha Rais na Makamu wa Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Ndugu Luhaga Joelson Mpina na Ndugu

Fatma Abdulhabib Fere;j.

Tunasisitiza kwamba, chama cha ACT-Wazalendo hakina wagombea wa Kiti cha Rais
na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika Uchaguzi Mkuu
wa Mwaka 2025 kwa kuzingatia uamuzi wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi wa
tarehe 15 Septemba, 2025 uliotengua uteuzi wa Ndugu Luhaga Joelson Mpina
aliyependekezwa na Chama hicho kugombea Kiti cha Rais wa Jamhuri ya Muungano

wa Tanzania kufuatia pingamizi lililowasilishwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

Baada ya uamuzi huo, aliyekuwa mgombea wa Kiti cha Rais na Chama cha ACT-
Wazalendo walijulishwa kwa barua kuhusu uamuzi huo wa Tume. Hivyo, taarifa ya
chama cha ACT-Wazalendo inayoeleza uwe a wagombea wa Kiti cha Rais na
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Aidha, taarifa ya Msimamizi wa Uchaguzi wa Jimbo la Segerea, ambaye ndiye mratibu
wa Ratiba za Kampeni za Ubunge, inaonesha kuwa hakuna ratiba ya kampeni za
mgombea ubunge wa Chama cha ACT- Wazalendo katika eneo lililotajwa katika

taarifa ya ACT- Wazalendo.

Tunashauri na kusisitiza kuwa, Chama cha ACT Wazalendo kizingatie masharti ya
Kanuni ya 35 ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025

inayohusu utaratibu na ratiba za kampeni za ubunge.

“KURA YAKO HAKI YAKO JITOKEZE K

Imetolewa na; ‘

Kaill
MKURUGENZ






